Danh Sách Website hữu ích mới nhất dành cho Webmaster (Cập nhật liên tục)

THIẾT KẾ WEBSITE​

1 Wordpress https://Wordpress.com
2 Drupal https://Drupal.com
3 Open Cart https://Open Cart.com
4 Magento https://Magento.com
5 Shopity https://www.shopify.com/
6 Presta Shop https://www.prestashop.com/en
7 Haravan https://Haravan.com
8 BizWeb https://BizWeb.com
9 Sapo https://Sapo.com
10 Nhanh.vn https://Nhanh.vn.com
11 Chili.vn https://Chili.vn.com

TẠO LANDING PAGE
1 LadiPage https://ladipage.vn
2 InstaPage https://instapage.com/
3 LeadPages www.leadpages.net/
4 Unbounce https://unbounce.com/
5 Weebly.com https://Weebly.com
6 Wix.com https://Wix.com

PLUGIN HỖ TRỢ TẠO LANDING PAGE CHO WODPRESS
1 Elementor https://Elementor.com
2 Divi Builder https://goo.gl/QFxuGQ
3 Beave Builder https://goo.gl/jqD65e
4 Optimize Press https://goo.gl/hXwLFP
5 WordPress Landing Page https://WordPress Landing Page.com

CÔNG CỤ THIẾT KẾ ĐỒ HỌA
1 Free Pik https://www.freepik.com/
2 Canva www.canva.com/
3 DesignBold https://www.designbold.com/
4 Pencil pencil.evolus.vn/
5 Fotor www.fotor.com/
6 Uplevo www.uplevo.com/get-started
7 BannerSnack https://bannersnack.com
8 Compressor http://compressor.io/
9 Animaker www.animaker.com/
10 Pixabay https://pixabay.com/
11 VectorStock www.vectorstock.com/
12 Icon Finder www.iconfinder.com/
13 1001 Fonts www.1001fonts.com/
14 GIPHY https://giphy.com/
15 AVS Video Editor https://www.avs4you.com/avs-video-editor.aspx
16 Pagemodo.com http://www.pagemodo.com/
17 Phần mềm biên tập Video Proshow Producer http://www.photodex.com/proshow/producer
18 Phần mềm biên tập Adobe Premiere Pro https://www.adobe.com/products/premiere.html
19 Final Cut Pro X (Phần mềm chỉnh sửa video tốt nhất trên Mac) https://www.apple.com/final-cut-pro/
20 Cyberlink Power Director (Phần mềm chỉnh sửa màu sắc video tốt) https://goo.gl/niyQkF

CÔNG CỤ TƯƠNG TÁC LIÊN HỆ NGƯỜI DÙNG
1 Live chat - Tawk.To https://tawk.to
2 Zopim www.zopim.com
3 Zendesk www.zendesk.com/
4 Subiz https://subiz.com/vi/
5 VChat https://vchat.vn/
6 Fchat https://fchat.vn
7 manychat.com https://manychat.com
8 Chat30s https://www.chat30s.com

CÔNG CỤ CHATBOT - CHATBOT VIRAL
1 chatfuel.com https://chatfuel.com
2 manychat.com https://manychat.com
3 Harafunel https://harafunnel.com/
4 ahachat.com https://ahachat.com/
5 Botbanhang https://botbanhang.vn/

CÔNG CỤ TẠO PHỄU KHÁCH HÀNG MARKETING TỔNG HỢP
1 Click Funnels https://www.clickfunnels.com
2 BuildeAll https://builderall.com/
3 Infusionsoft https://keap.com/infusionsoft
Plugin tạo Phễu cho Wordpress
4 Wp profit builder http://wpprofitbuilder.com/
5 Thrive Landing Pages + Thrive Content Builder https://thrivethemes.com/architect/

CÔNG CỤ EMAIL MARKETING
1 MailChimp https://mailchimp.com/
2 MailGun www.mailgun.com/
3 Mail-Tester www.mail-tester.com/
4 Google Email Markup https://developers.google.com/gmail/markup/
5 SendPulse https://sendpulse.com/
6 Constant Contact https://www.constantcontact.com/
7 Mad Mimi https://madmimi.com/
8 ReachMail https://reachmail.com/
9 Aweber https://www.aweber.com/
10 GetResponse https://vn.getresponse.com
11 Drip https://www.drip.com/
12 ActiveCampaign https://www.activecampaign.com
13 ConverKit https://convertkit.com/
14 Campaign Monitor https://www.campaignmonitor.com/
15 Sendy Mail sử dụng dịch vụ gửi mail Amazon https://sendy.co/
16 SendGird https://sendgrid.com/

CÔNG CỤ HỖ TRỢ VỀ NỘI DUNG
1 Small SEO Tools https://smallseotools.com/plagiarism-checker/
2 CopyScape www.copyscape.com/
3 BuzzSumo www.buzzsumo.com/
4 Grammarly www.grammarly.com/

Phần mềm quét - lọc dữ liệu Email
1 Phần mềm quét Email trên các web https://goo.gl/j871zt
2 Phần mềm quét Email trên các web - Hunter https://goo.gl/QJ3Hgh
3 Phần mềm quét Email trên các web - Akay Scanner https://goo.gl/q8uHR6
4 Phần mềm quét Email trên facebook - ATP https://goo.gl/nW6tmW
5 Phần mềm quét Email trên facebook - Fplus https://goo.gl/MpbkKC
6 Phần mềm quét Email trên facebook - Iclick https://goo.gl/k6koTX
7 Phần mềm lọc email sống chết - Iclick https://goo.gl/QfVAQN
8 Phần mềm lọc email sống chết https://goo.gl/wo2e66

THƯ VIỆN HÌNH ẢNH

  1. https://sharedvn.net : Get ảnh ShutterStock
  2. http://imglarger.com : Xử lý ảnh Noise, ảnh quá nhỏ
  3. https://www.vectorstock.com : Kho download stock chất lượng JPG
  4. https://www.flaticon.com : Download miễn phí SVG chất lượng cao
  5. https://www.freepik.com : Download miễn phí Vector chất lượng cao
  6. https://pngtree.com : Download miễn phí ảnh PNG, JPG chất lượng cao
  7. https://pxhere.com : (Giống Shutterstock nhưng miễn phí), tất cả hình ảnh trong này đều có giấy phép Creative Commons (CC0 - Public Domain xài free)

… tiếp tục cập nhật

Xem thêm tại Group: https://www.facebook.com/groups/wordpressvietnamteam/

6 Likes

nhanh vãi đạn. <3 khen mà cũng bắt 20 ký tự

1 Like

ngon đó cảm ơn bạn !

1 Like

Tuyệt vời Ad ơi. mình sẽ sử dụng cho trang cho thuê xe tải đông lạnh 1 tấn bên cty mình. Thanks nhiều nha

1 Like

Nếu nhắc đến download ảnh chất lượng cao, đầy nghệ thuật mà bỏ qua https://unsplash.com/ thì quả là thiếu sót :smiley: Em xin đề xuất thêm :v

1 Like

Backlink nhanh thế bác :frowning:

Tuyệt cú mèo <3 Bác Lam cơ hội thế :V

1 Like

thanks bro đã share. có mấy trang đang cần.

1 Like